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YAH: MATUMIZI YA MFUMO MPYA WA UNUNUZI KWA NJIA YA MTANDAO (NeST
NA UWASILISHAJI WA MPANGO WA UNUNUZI WA MWAKA 2023/24

Tafadhali rejea somo tajwa hapo juu.

2. Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa Umma (PPRA) inapenda kuwajulisha kuwa
Serikali imejenga Mfumo mpya wa Ununuzi kwa Njia ya Kielektroni (NeST) ambapo Taasisi
kadhaa zimeanza kuutumia kuanzia tarehe 1 Julai 2023. Kutokana na kukamilika kwa
Moduli za e-registration na e-tendering za Mfumo huo na kwa kuwa Mkataba wa
matumizi ya Mfumo wa TANePS unaisha Mwezi Disemba 31, 2023, Serikali imeelekeza
Taasisi Nunuzi Zote zianze kutumia Mfumo huu katika ununuzi wote unaotumia fedha za
umma.

3. Kwa kuzingatia maelezo yaliyotolewa hapo juu, PPRA inatoa maelekezo yafuatayo
kwa Taasisi Nunuzi zote, juu ya matumizi ya Mifumo ya NeST na TANePS:

(a) TAASISI NUNUZI AMBAZO ZIMEPATIWA MAFUNZO YA NEST

Taasisi Nunuzi zote ambazo zimeshapatiwa Mafunzo ya NeST hadi kufikia tarehe
30 Juni 2023, zinatakiwa kutumia Mfumo huu badala ya TANePS. Taasisi hizi
zinatakiwa kuandaa Mpango wa Mwaka wa Ununuzi (APP) kupitia kwenye NeST
na kuhakikisha kuwa zabuni zao zinachakatwa kwenye Mfumo mpya kwa manunuzi
yanayofanyika kuanzia Mwaka huu wa fedha 2023/2024.

(b) TAASISI NUNUZI AMBAZO HAZIJAPATIWA MAFUNZO YA NEST

Taasisi Nunuzi zote ambazo hazijapatiwa Mafunzo ya NeST hadi kufikia tarehe 30
Juni 2023 zinatakiwa kuendelea na matumizi ya TANePS hadi tarehe 30 Septemba
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2023, ambapo matumizi ya mfumo huu yatasitishwa. Taasisi hizi zinatakwa
kuendelea kutumia utaratibu wa awali wa kuwasilisha APP kwa ajili ya kuidhinishwa
kwenye TANePS na kuhakikisha manunuzi yanayofanyika kwenye mfumo huu ni
yale yanayoweza kukamilika kabla ya tarehe 30 Septemba 2023. Michakato yote
ambayo haitaweza kukamilika kufikia tarehe 30 Septemba 2023 inatakiwa ifanyike
kwenye NeST.

Vile vile, Taasisi hizi zinatakiwa kuhakikisha zinapeleka Watumishi wao kwenye
mafunzo ya matumizi ya NeST na kuhakikisha wanapata mafunzo ya mfumo huu
kabla ya tarehe 30 Septemba 2023. Kuanzia tarehe 1 Oktoba 2023, michakato yote
ya ununuzi wa umma itafanywa kupitia Mfumo wa NeST.

(c) MANUNUZI YA VIFAA NA HUDUMA MTAMBUKA KWENYE TANePS (CUls)

Taasisi Nunuzi zote zinajulishwa kuwa zitaendelea kutumia mfumo wa TANePS
kwa Ununuzi wa Vifaa na Huduma Mtambuka (Common Use Items-CUIS) hadi
tarehe 30 Septemba 2023. Kuanzia tarehe 1 Oktoba 2023, Taasisi Nunuzi zote
zitakuwa zikitumia mfumo wa NeST kwenye ununuzi wa Vifaa na Huduma
Mtambuka.

Nawatakia utekelezaji mwema.
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